Kyoto Beyond SDGs Consortium จะจัดโครงการ '' Earth Youth Summit 2024 in Kyoto '' โดยโครงการมีวัตถุประสงค์คือ แลกเปลี่ยนความคิดและสื่อสารเกี่ยวกับปัญหา SDGs ส่งเสริมการสร้างเครือข่ายระดับโลก โครงการนี้เปิดโอกาสในการแลกเปลี่ยนความคิดและการสื่อสารเป็นภาษาอังกฤษ ร่วมกันทำงานเป็นทีมในวัฒนธรรมการทำงานที่มีหลากหลายเชื้อชาติ การเสริมสร้าง Soft skills และได้ใช้แนวคิดของตนในการปฏิบัติจริง
โครงการนี้มีระยะเวลา 1 ปี และนักเรียนที่เข้าร่วมโครงการจะได้ฝึกการใช้ทักษะภาษาอังกฤษ
รูปแบบการอบรม: ออนไลน์
ผู้เข้าร่วม: นักเรียนมัธยมต้นและมัธยมปลาย
ลิงค์สมัครเข้าร่วมโครงการ: https://kyoto-youthsummit.com/en/entry/
ติดต่อสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่: https://kyoto-youthsummit.com/en/contact/